Marufi na Vacuum babbar fasaha ce kuma hanya ce mai kyau don adana abinci, wanda zai iya taimakawa wajen guje wa sharar abinci da lalacewa. Fakitin abinci, inda abinci ke cike da ruwa a cikin robobi sannan a dafa shi a cikin dumi, ruwan da ke sarrafa zafin jiki zuwa gamayya da ake so. Wannan tsari yana buƙatar cire iskar oxygen daga marufi, bisa ga Cibiyar Kula da Abinci ta Gida ta ƙasa. Yana iya hana abincin da ya lalace ya bunƙasa akan iskar da ƙwayoyin cuta ke haifarwa, sannan kuma yana tsawaita rayuwar abincin a cikin fakiti.
A zamanin yau akwai abinci da yawa na kayan kwalliya a kasuwa, kamar nama, kayan lambu, busassun busassun kayan abinci da sauransu. Amma idan muka ga lakabin “makullin” da aka buga akan kwandon gwangwani, to me ake nufi da “vacuum cushe”?
A cewar OldWays, gwangwani da aka yi wa lakabi da vacuum cushe suna amfani da ƙarancin ruwa da marufi, dacewa da adadin abinci iri ɗaya a cikin ƙaramin sarari. Wannan fasaha mai cike da fasahar Vacuum, wadda aka yi majagaba a shekara ta 1929, ana amfani da ita sau da yawa don masarar gwangwani, kuma tana ba masu sana'ar abinci gwangwani damar daidaita adadin abincin a cikin ƙaramin kunshin, wanda kuma zai iya taimaka musu su kwashe masara cikin sa'o'i don kiyaye dandano. da kintsattse.
A cewar Britannica, duk abincin gwangwani yana da wani ɗan ƙaramin sarari, amma ba duk abincin gwangwani ba ne ke buƙatar cikawa, kawai wasu samfuran ne. Abubuwan da ke cikin kwandon abinci na gwangwani suna faɗaɗa tun lokacin zafi kuma suna tilasta fitar da duk sauran iska yayin aiwatar da gwangwani, bayan abin da ke cikin ya huce, sa'an nan kuma an samar da wani ɓangaren injin da aka samu a cikin ƙanƙara. Wannan shine dalilin da ya sa muka kira shi da ɓoyayyen ɓoyayyiya amma ba injina ba, domin injin ɗin yana buƙatar yin amfani da injin rufewa na injin injin.
Lokacin aikawa: Jul-16-2022